สภาองค์การลูกจ้างพัฒนาแรงงานแห่งประเทศไทย(สพท.) จัดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตแรงงานในบริษัทอวาจิแมตทีเรีย (ประเทศไทย) จำกัด เพื่อนำไปสู่โครงการโรงงานสีขาว ในวันที่ 24 ธันวาคม พ.ศ.2554
นายมนัส โกศล ประธานสภาฯ แจ้งว่า ได้รับการสนับสนุนจากแผนงานคุณภาพชีวิตแรงงาน (สสส.) จัดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตแรงงานในสถานประกอบการ จึงประสานความร่วมมือไปยังสหภาพแรงงานอวาจิ แห่งประเทศไทย เพื่อการจัดงานโครงการโรงงานสีขาว ร่วมกับบริษัทอวาจิแมตทีเรีย (ประเทศไทย) จำกัด โดยมีกิจกรรมด้านต่างๆ เช่น การเล่นเกมส์ ตอบคำถาม เพื่อให้พนักงานมีความรู้ ความเข้าใจ เกี่ยวกับยาเสพติด พร้อมทั้งตรวจหาสารเสพติดกับพนักงาน ซึ่งได้รับคำตอบรับด้วยดีจากบริษัทในการเข้าร่วมจัดงาน โดยมีผู้นำชุมชน เจ้าหน้าที่ภาครัฐ พร้อมเข้ามาร่วมด้วยในวันที่ 24 ธันวาคม พ.ศ.2554 ที่จะถึงนี้ ภายในบริษัทดังกล่าว เป้าหมายในการจัดงานครั้งนี้ เพื่อให้บริษัทฯก้าวไปสู่โครงการโรงงานสีขาว ตามนโยบายของภาครัฐในลำดับต่อไป
มงคล วรรณสุทธิ์ นักสื่อสารแรงงาน สภาองค์การลูกจ้างสภาพัฒนา รายงาน