กลุ่มสหภาพแรงงานอ้อมน้อย – อ้อมใหญ่ จังหวัดนครปฐม ระดมทุนจัดนำเที่ยว จังหวัดสมุทรสงคราม วันที่ 12 สิงหาคม 2554 ทำบุญไหว้พระ วัดเกตุง วัดศรัทธาธรรม วัดเพชรสมุทร( หลวงพ่อบ้านแหลม ) แวะเที่ยวดอนหอยหลอด และชมตลาดน้ำอัมพวา
นางสาวสงวน ขุนทรง ผู้ประสานงานกลุ่มสหภาพแรงงานอ้อมน้อย – อ้อมใหญ่ กล่าวต้อนรับลูกทัวร์ ว่าวันนี้เป็นวันดีเป็นวันแม่ ทุกคนได้มาเที่ยวกับครอบครัวได้มาทำบุญร่วมกันและขอให้ทุกคนมีความสุข
นางสาววิไลวรรณ แซ่เตีย ผู้ประสานงานกลุ่มสหภาพแรงงานอ้อมน้อย – อ้อมใหญ่ กล่าวชี้แจงวัตถุประสงค์ในการจัดนำเที่ยว เป็นการจัดหาทุนเพื่อนำไว้เป็นกองทุนในการทำกิจกรรมของกลุ่มสหภาพแรงงานอ้อมน้อย – อ้อมใหญ่ และการขับเคลื่อนในประเด็นปัญหาของผู้ใช้แรงงาน เช่น กรณีค่าจ้าง 300 บาท คนงานอยู่ได้จริงหรือ ที่เป็นนโยบายของรัฐบาลพรรคเพื่อไทย ประเด็น พ.ร.บ. ประกันสังคม ที่ขบวนการแรงงานยังต้องติดตาม ในการจัดครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจากโครงการบรรเทาผลกระทบอับสืบเนื่องจากวิกฤติเศรษฐกิจ ( ศูนย์จัดการวิกฤติเศรษฐกิจ ) โดยมูลนิธิเอเชียเป็นองค์กรที่ให้ทุนสนับสนุน
ดาวเรือง ชานก นักสื่อสารแรงงานศูนย์อ้อมน้อย – อ้อมใหญ่